❏ Category
No New Posts General Talk
หมวดพูดคุยเรื่องทั่วไป เต็มที่และตามสบาย
No New Posts Project Cosplay
กระทู้ตั้งทีม เชิญชวน คอสด้วยกัน
No New Posts Gallery & Photo
โพสรูปคอสเพลย์จากงานหรืออะไรต่างๆโดยเฉพาะ
Child Boards: Event Hub
No New Posts Events News
ข่าวสารงานคอสต่างๆ
No New Posts Props & Costumes
แลกเปลี่ยน สอบถาม ปรึกษา การทำอุปกรณ์เสริมและชุดต่างๆ
No New Posts Know-How
บอร์ดรวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจจากสมาชิก เช่น วิธีทำ บทความต่างๆ
No New Posts Trade
ประกาศ ซื้อ-ขาย อุปกรณ์และสิ่งของต่างๆสำหรับคอสเพลย์
No New Posts Database
คลังข้อมูล comment ต่างๆที่กระจายอยู่ในหมวดต่างๆของ Props&Ops

###### Coming Soon ######

Categories

| Talk | Photo | News | Props | Know-How | Trade | Project Cos |
Reply Start new topic

Pages: 1    Go Down
  Print  
[รายละเอียดล่าสุด 28 พ.ค 2553 ]WCS Oishi เลื่อนเเละย้ายสถานที่ค่ะ  (Read 6566 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ishiyuki
Member [10+]
*

Member Nº: 1975

View Profile
Share |

24 May 2010 , 17:33 by ishiyuki

Moderator Comment ขออนุญาตคุณ Ishiyuki แทรกข่าวอัพเดทในกระทู้นี้เลยนะครับ เป็นรายละเอียดล่าสุดนะครับ รายละเอียดวันที่ 28 พ.ค 2553
Googgig

From:

cosplayer oishi
<oishicosplay4@hotmail.com>

สวัสดีค่ะ

ทางทีมงานเข้าใจน้อง ๆ ทุกทีมนะคะ ที่เตรียมตัวกันพร้อมแล้วแต่ด้วยเหตุผลบางประการที่เราได้แจ้งไปคือวันที่ 29 และ 30 พฤษภาคมนั้นเราจัดงานออดิชั่นไม่ได้จริง ๆ ค่ะโดยทางโออิชิแจ้งกลับมาทางทีมงานผู้จัดแล้วสรุปวันออดิชั่นที่แน่นอนแล้วคือ 12 และ 13 มิถุนายน 2553สถานที่เดิมคือห้องออดิทอเรียม อาคาร จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ เพลส ส่วนรอบชิงชนะเลิศจะเป็นวันที่ 26 และ 27 มิถุนายน 2553 แทนค่ะโดยสถานที่นั้นกำลังสรุปอีกครั้ง เพราะงานทุกงานเลื่อนมาชนกันทำให้ต้องหาสถานที่ใหม่ ที่ไม่ชนกับงานอื่น ๆ ค่ะ รายละเอียดต่าง ๆทีมงานจะรีบแจ้งกลับไปอีกครั้งนะคะ

ขออภัยมาในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นนะคะ เพราสุดวิสัยจริง ๆ ค่ะ

เเบบว่าส่งเมล์ไปสอบถามนะค่ะ เเละให้เขายืนยันวันที่ให้เลยได้เมล์มาเบบนี้ ถ้ายังไงทุกคนก็รอเมล์ยืนยันเเละรอประกาศอีกทีนะค่ะ

.............................................

Update: 28 พฤษภาคม พ.ศ.2553

เนื่องจากเหตุการณ์ความไม่สงบที่เกิดขึ้น ทำให้โออิชิได้เลื่อนการแข่งขันทุกประเภทที่ได้กำหนดไว้คือ การแข่งขันรอบออดิชั่น Cover dance และ OISHI COSPLAY WORLD COSPLAYในวัน เสาร์ และ อาทิตย์ ที่ 29 และ 30 พฤษภาคม นั้น ทางโออิชิ ขอเลื่อนไปเป็นวัน เสาร์ และ อาทิตย์ ที่ 12  และ  13 มิถุนายน โดยสถานที่และเวลาดังเดิม คือ  GMM GRAMMY PLACE  ตั้งแต่เวลา 10.00 น.

และการแข่งขัน OISHI OVER DANCE รอบชิงชนะเลิศจะเป็น วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน  และ OISHI COSPLAY 4 WORLD COSPLAY SUMMIT จะเลื่อนไปเป็นวันอาทิตย์ ที่ 27 มิถุนายน แทน

ทั้งนี้ ก่อนหน้านี้ทางงานได้ประกาศจัดงานที่ สยามสแควร์ ซอย 2 แต่เนื่องจากทางสยามแสควร์จะนำพื้นที่บริเวณนั้นเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบเหตุเพลิงไหม้ จึงทำให้ ไม่สามารถจัดที่สยาม ซอย 2 ได้ และกำลังหาสถานที่ใหม่

หมายเหตุ :  การแบ่งทีมออดิชั่น ทางทีมงานจะเป็นผู้แบ่ง และจะแบ่งเป็น 2 วัน ทั้งเสาร์ และ อาทิตย์

การออดิชั่น  Cover dance วันเสาร์ จะเริ่มตั้งแต่ 10.00 น. เป็นต้นไป
Cover dance วันอาทิตย์ จะ เริ่มตั้งแต่ 13.00 น. เป็นต้นไป
ส่วนการ World Cosplay  ออดิชั่น ในวันอาทิตย์ ที่ 13 มิถุนายน จะเริ่ม ตั้งแต่ 10.00-12.00 น. และจะต่อด้วย Cover dance

Like This Comment

คุณไม่สามารถตอบกระทู้นี้ได้ เนื่องด้วยยังไม่ได้เข้าสู่ระบบ
หากท่านยังไม่ได้สมัครสมาชิก สามารถสมัครได้ที่นี่ - Register
เข้าสู่ระบบที่นี่ - Log In
Default Avatar

Hydrangea
Rookies [1+]
*

Member Nº: 1998

Share |
Comment #1
24 May 2010 , 19:44 by Hydrangea

ขอบคุณมากกกกกกเลยค่ะ ที่มาบอก
นึกว่าจะไม่ได้ไปซะแล้ว

sai-shong
*

Member Nº: 486

Share |
Comment #2
24 May 2010 , 20:43 by sai-shong

ขอบคุณค่ะ คิดว่าจะไม่มีงานแล้วซะอีก

เตรียมตัวไปเต็มที่ *w*9

Default Avatar

cocoaharry
*

Member Nº: 654

Share |
Comment #3
24 May 2010 , 22:29 by cocoaharry

เพราะงานทุกงานเลื่อนมาชนกันทำให้ต้องหาสถานที่ใหม่ ที่ไม่ชนกับงานอื่น ๆ ค่ะ

ชนงานรีบอร์นไม่ใช่หรอค้า

Demon_princE
Jr. Member [50+]
**

Member Nº: 1406

Share |
Comment #4
25 May 2010 , 16:21 by Demon_princE

เพราะงานทุกงานเลื่อนมาชนกันทำให้ต้องหาสถานที่ใหม่ ที่ไม่ชนกับงานอื่น ๆ ค่ะ

ชนงานรีบอร์นไม่ใช่หรอค้า

คงหมายถึงว่าสถานที่ ที่ไม่ไปชนกับงานอื่นน่ะครับ คงไม่ได้หมายถึงงานวันชนกันนะ

G-Mesh
เธ”เธตเธ„เธฑเธš เธ—เธธเธเน†เน†เธ„เธ™เธ—เธตเนˆเน€เธ‚เน‰เธฒเธกเธฒ
*

Member Nº: 402

--

Share |
Comment #5
27 May 2010 , 01:11 by G-Mesh

แล้วตกลงงานคอสจะจัดทีไ่หนอ่าคับ
วันที่ 26-27 ที่สยามซอย 2 ด้วยป่าว
--

Kami Neko
*

Member Nº: 2289

Share |
Comment #6
1 Jun 2010 , 20:59 by Kami Neko

13 ต้องตื่นแต่เช้าแน่เลย = =

kumakuro
Rookies [1+]
*

Member Nº: 2382

Share |
Comment #7
7 Jun 2010 , 04:51 by kumakuro

เป็นกำลังใจให้ผุ้จัดงานนะครับหาสถานที่ใหม่ได้ไวๆนะ

ค้นหากระทู้ภายในเว็บบอร์ด

Pages: 1    Go Up
ReplyStart new topic
  Print  

Jump to: