❏ Category
No New Posts General Talk
หมวดพูดคุยเรื่องทั่วไป เต็มที่และตามสบาย
No New Posts Project Cosplay
กระทู้ตั้งทีม เชิญชวน คอสด้วยกัน
No New Posts Gallery & Photo
โพสรูปคอสเพลย์จากงานหรืออะไรต่างๆโดยเฉพาะ
Child Boards: Event Hub
No New Posts Events News
ข่าวสารงานคอสต่างๆ
No New Posts Props & Costumes
แลกเปลี่ยน สอบถาม ปรึกษา การทำอุปกรณ์เสริมและชุดต่างๆ
No New Posts Know-How
บอร์ดรวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจจากสมาชิก เช่น วิธีทำ บทความต่างๆ
No New Posts Trade
ประกาศ ซื้อ-ขาย อุปกรณ์และสิ่งของต่างๆสำหรับคอสเพลย์
No New Posts Database
คลังข้อมูล comment ต่างๆที่กระจายอยู่ในหมวดต่างๆของ Props&Ops

###### Coming Soon ######

Categories

| Talk | Photo | News | Props | Know-How | Trade | Project Cos |
Reply Start new topic

Pages: 1    Go Down
  Print  
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

PR
Props&Ops
Community Staff
*

Member Nº: 699

View Profile
Share |

19 Jul 2010 , 19:55 by PR

สวัสดีครับ
กิจกรรมในครั้งนี้ก็กลับมาอีกครั้งกับ "นี่ไงฉัน ใน PO" โดยก็จะพยายามเป็นกิจกรรมประจำปีนะครับ โดยกิจกรรมนี้นั้น จุดประสงค์แต่ต้นเกิดจากว่าตัวผมเอง รวมถึงตากล้องของเวปก็ได้ไปตระเวณถ่ายคอสเพลย์ไปมากมาย ก็เกิดมีคำถามในใจว่า "เอะ แล้วเราเคยถ่ายใครที่เป็นสมาชิกในเวปโดยไม่รู้ตัวหรือเปล่านะ?"
อย่างที่เราได้พยายามสื่อมาตลอดว่าเราพยายามให้ความสำคัญกับทุกๆคนชาวคอสเพลย์ อย่างน้อยการคอสของทุกคน เราก็อยากถ่ายเก็บเป็นที่ระลึกให้ ก็เลยอยากรู้ว่าเราจะถ่ายได้ครอบคลุมหรือเปล่านา

สำหรับตัวอย่างนั้นลองดูกระทู้กิจกรรมเมื่อคราวที่แล้วได้นะครับที่ Props&Ops Cosplay Community - [กิจกรรม] "นี่ไงฉันใน PO"

กติกาง่ายๆ
- ให้หารูปตัวเอง ไม่ว่าจะเดี่ยวหรือกลุ่ม ที่มีอยู่ในส่วนของ Gallery เวป Props&Ops ในช่วงตั้งแต่ 10 กรกฎาคม 2552 - 10 กรกฎาคม 2553 (ตั้งแต่งาน Suzuki Welcome to Blooming Japan ถึง J-Trends in Town Anime Lover) ก็ได้แล้วนำมาแปะไว้ในกระทู้นี้ ขอไม่เกิน 5 รูปต่อคนละกันนะครับ
- เขียนระบุด้วยว่า คอสอะไร/เรื่องอะไร จากงานไหน
- เน้นว่า เฉพาะรูปที่มีในเวปนี้นะครับ ทั้งนี้สามารถนำ url รูปในเวปนี้โพสได้เลย (ไม่ต้องกลัวเรื่องแบนวิทนะครับ)

แน่นอนว่าเริ่มกิจกรรมก็คงต้องมีตัวอย่าง เลยขอยกเวปมาสเตอร์มาเป็นตัวอย่างนะครับ

Inoran จาก PV Olivia Lufkin - Sailing Free
งาน Japan Festa 2009 คนขวานะครับ

Megitek Armor - Final Fantasy VI
งาน Oishi Cosplay 4 World Cosplay Summit

ตัวที่อยู่ทางซ้ายนะครับ (เห็นแต่ขา 55)

Like This Comment

คุณไม่สามารถตอบกระทู้นี้ได้ เนื่องด้วยยังไม่ได้เข้าสู่ระบบ
หากท่านยังไม่ได้สมัครสมาชิก สามารถสมัครได้ที่นี่ - Register
เข้าสู่ระบบที่นี่ - Log In

ishiyuki
Member [10+]
*

Member Nº: 1975

Share |
Comment #1
20 Jul 2010 , 16:55 by ishiyuki

ก่อนอื่นต้องขอบคุณก่อนนะค่ะที่นับตั้งเเต่ยูคอสมายูก็ได้รับภาพดีๆเเละวีดีโอจากProps&Ops เป็นของที่ระลึกที่มีคุณค่ามากมาโดยตลอด
ขอบคุณจริงๆค่ะ 

ทั้งหมดนี้คือภาพส่วนหนึ่งที่ไ้้ด้รับมาในช่วงปีที่ผ่านมา
นับว่าครบทุกงานที่ยูไปเลยค่ะ ดีใจมากๆที่พี่ๆได้ถ่ายภาพให้ตอนนี้เก็บไว้อย่างดีเลยค่ะ

oishi cosplay 2009
ชุดBeleth จาก Lineage online2

Thailand Game Show 2010

Elyos จาก aion online

Oishi 4 WCS 2010
Uriel&DS จาก Bastard!

nekio_zaa
*

Member Nº: 1506

Share |
Comment #2
22 Jul 2010 , 20:23 by nekio_zaa

รูปมีอยู่น้อยนิดมากคราบ
มีแต่รูปถ่ายบนเวที กับไม่ได้ตั้งใจถ่าย อิอิ
/ แอบเศร้า

Mr. Noble Blue จาก Doll ค่าย Doll Heart
งาน Oishi Cosplay 3 (คนขวามือสุดชุดน้ำเงินคราบ)

Zero จาก Vampire Knight
งาน Oishi Cosplsy 4 (ข้างชุดแดงคราบหันหลัง)

rayrina
Rookies [1+]
*

Member Nº: 793

Share |
Comment #3
23 Jul 2010 , 19:15 by rayrina

ได้รูปดีๆจากที่นี่เยอะเหมือนกันคะ
พอมีบ้างนิดหน่อย>w<

Allen Walker DGM : CP17

Kaito -Fate::rebirth capsule9

Default Avatar

Curio Lucifer of Viva'Ray~MenA
*

Member Nº: 159

Share |
Comment #4
24 Aug 2010 , 02:27 by Curio Lucifer of Viva'Ray~MenA

เข้ามาเล่นช้าไปไหม?
ยังทันหรอกเนอะ

ช่วงปีที่ผ่านมานี่ไปงานคอสน้อยมาก
ไม่ถึง 3 งาน
มีรูปอยู่ 1 งานถ้วน

Locke Cole จาก FFVI
เวอร์ชั่น อ.อามาโนะ ค่ะ
(ปีก่อนนู้นก็คอส ปีนี้ก็คอส จากนี้ไปคงจะคอสตัวนี้อีกทุกปีซะล่ะมั้ง)

รูปจากคอมปา 19 จ้ะ

natsuko_haru
*

Member Nº: 2553

Share |
Comment #5
25 Aug 2010 , 16:02 by natsuko_haru

เอ่อ เพิ่งจะสมัครสมาชิก ... เข้ามาแล้วเห็น ก็เลยอยากขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ นะคะ
เพิ่งจะคอสไม่นานมานี้เองค่ะ ดีใจจัง >w<

Comic Party 20th
25-07-2010

นัตสึคอสพรีเซีย  จากเรื่อง prism ark ค่ะ [ชุดสีม่วงขาวว]

ภาพนี้ไม่ไหว ตอนร้องเพลงหน้ามันมากก ฮ่าๆ

[SIZE=100]เน‚เธญเนŠเธฐ..เน‚......เธญ..เน‚เธญเธ„เธฒเธกเธด เธ‹เธฑเธ‡เธ‡.... เธŠ..เธŠเธญ...เธŠเธญเธšเธ„เธฃเธฑเธ
Default Avatar

onzevil
*

Member Nº: 3735

Share |
Comment #6
16 Jan 2012 , 13:49 by onzevil

น่ารักจังเรยอ่า

ค้นหากระทู้ภายในเว็บบอร์ด

Pages: 1    Go Up
ReplyStart new topic
  Print  

Jump to: