|
|
สาย 356 ปากเกร็ด - รังสิต
สาย 356 วงกลมปากเกร็ด - สะพานใหม่
|
|
สาย 356 เป็นสายที่มีรูปแบบการเดินสายเป็นเอกลักษณ์ ซึ่งอาจจะทำให้สับสนได้ง่าย จึงสรุปโดยคราวคือ
สาย 356 แบ่งการเดินรถโดยข้างตัวรถจะมีแถบคาดสีต่างๆระบุ เป็น
- สาย 356 คาดเทา จะเป็นเส้นทาง ไป-กลับ ระหว่าง ปากเกร็ด - รังสิต
- สาย 356 วงกลม ปากเกร็ด แบ่งเป็น
- คาดแดง เริ่มจากปากเกร็ด - แจ้งวัฒนะ - พหลโยธิน - สะพานใหม่ - ดอนเมือง - วิภาวดีรังสิต - ปากเกร็ด
- คาดเขียว เริ่มจากปากเกร็ด - แจ้งวัฒนะ - วิภาวดีรังสิต - ดอนเมือง - สะพานใหม่ - พหลโยธิน - ปากเกร็ด
|
: คาดเทา ระหว่าง ปากเกร็ด - รังสิต |
(เส้นทางไป-กลับ ใกล้เคียงกัน)
|
: คาดแดง เริ่มจากปากเกร็ด - แจ้งวัฒนะ - พหลโยธิน - สะพานใหม่ - ดอนเมือง - วิภาวดีรังสิต - ปากเกร็ด |
|
คาดเขียว เริ่มจากปากเกร็ด - แจ้งวัฒนะ - วิภาวดีรังสิต - ดอนเมือง - สะพานใหม่ - พหลโยธิน - ปากเกร็ด |
*ข้อมูลสายอาจมีการเปลี่ยนแปลง ปรับปรุงได้ โปรดตรวจสอบอีกครั้งหนึ่ง
สถานที่ที่จัดงาน/เคยจัดงานคอสเพลย์ที่ผ่าน |
ระบบขนส่งอื่นๆที่สายรถประจำทางผ่าน |
|
Central Plaza แจ้งวัฒนะ
ถ.แจ้งวัฒนะ |
|
IT Square
แยกหลักสี่
|
|
|
รายละเอียดเส้นทาง |
|
- คาดเทา ปากเกร็ด - รังสิต
- เริ่มต้นที่ปากเกร็ด ไปตามทางถนนแจ้งวัฒนะ ข้ามแยกหลักสี่ ไปทางอนุสาวรีย์หลักสี่ เลี้ยวเข้าพหลโยธิน ผ่านสะพานใหม่ แยกลำลูก เข้าถนนวิภาวดีรังสิตขาออก เซียร์รังสิต เลี้ยวซ้ายเข้าถนนรังสิต-ปทุมธานี สุดเส้นทางที่รังสิต
- คาดเทา รังสิต - ปากเกร็ด
- เริ่มต้นที่รังสิต ไปตามทางถนนรังสิต-ปทุมธานี เข้าถนนวิภาวดีรังสิตขาเข้า ผ่านเซียรืรังสิต เข้าถนนพหลโยธิน ผ่านแยกลำลุกกา สะพานใหม่ ไปทางอนุสาวรีย์หลักสี่ เลี้ยวเข้าถนนแจ้งวัฒนะ ข้ามสะพานแยกหลักสี่ ไปตามทาง สุดเส้นทางที่ปากเกร็ด
|
|
- คาดแดง ปากเกร็ด - สะพานใหม่ - ดอนเมือง - ปากเกร็ด
- เริ่มต้นจากปากเกร็ด ไปตามทางถนนแจ้งวัฒนะ ข้ามสะพานแยกหลักสี่ ตรงไปอนุสาวรีย์หลักสี่ เลี้ยวซ้ายเข้าถนนพหลโิยธิน ผ่านสะพานใหม่ แยกลำลูกกา เลี้ยวซ้ายที่อนุสรณ์สถาน เข้าถนนวิภาวดีรังสิตขาเข้า ผ่านดอนเมือง กลับรถเข้าแยกหลักสี่ ไปตามทางถนนแจ้งวัฒนะ สุดเส้นทางที่ปากเกร็ด
|
|
- คาดเขียว ปากเกร็ด - ดอนเมือง - สะพานใหม่ - ปากเกร็ด
- เริ่มต้นจากปากเกร็ด ไปตามทางถนนแจ้งวัฒนะ เลี้ยวซ้ายแยกหลักสี่ เข้าถนนวิภาวดีรังสิตขาออก ผ่านดอนเมือง เลี้ยวขึ้นสะพานต่างระดับเข้าสู่พหลโยธิน แยกลำลูกกา ผ่านสะพานใหม่ ไปอนุสาวรีย์หลักสี่ เลี้ยวเข้าถนนแจ้งวัฒนะ ข้ามสะพานแยกหลักสี่ ไปตามทางสุดเส้นทางที่ปากเกร็ด
|
|
- ข้อมูลรถโดยสาร เป็นการรวบรวมข้อมูลจากหลายแหล่งมาประกอบกัน
- เนื่องจากข้อมูลรถโดยสารมีการเปลี่ยนแปลงตลอด และบางครั้งก็เปลี่ยนแปลงแบบไม่เป็นทางการ (เช่น เปลี่ยนเส้นทางเดินรถ โดยที่ไม่มีประกาศอย่างเป็นทางการ) ข้อมูลจึงอาจจะสับสนอยู่ได้
- ข้อมูลรถโดยสารในเวปไซท์ Props&Ops จะเน้นไปที่การเดินทางของการไปงานคอสเพลย์เป็นหลัก
- เวปไซท์ Props&Ops ไม่ได้ดำเนินการเรื่องข้อมูลรถโดยสารสาธารณเป็นหลัก (เพียงเพื่อประกอบข้อมูลการไปงานคอสเพลย์) การอัพเดตข้อมูลต่างๆจึงอาจจะไม่รัดกุม ไม่ทันสมัย หรือ อาจจะมีความผิดพลาดได้ โปรดตรวจสอบอีกครั้งหนึ่ง ท่านสามารถโทร.1348 เพื่อสอบถามเส้นทางต่างๆได้
|
|